มอบเกียรติบัตร
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2566 นายสมโภช จำปาทิพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียน มอบเกียรติบัตรให้แก่คุณครูและนักเรียนที่ได้รับรางวัล ได้แก่
BSK 101 A-Math Crossword Kumkom Challenge 2023
ถ้วยนายกรัฐมนตรี โรงเรียนสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่
การแข่งขัน A-Math ระดับประถมศึกษา จำนวน 54 ทีม
1.การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 13
เด็กชายก้องภพ ปัญญาหลวง
เด็กหญิงปพิชญา เงินฮอม
2.การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 14
เด็กชายปุณณกฤษฎ์ อุดร
เด็กชายณัฐภพ ภู่แสง
3.การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 26
เด็กหญิงณัฐไพลิน บุญเสริม
เด็กหญิงฟ้าปรียา ไชยเนตร
การแข่งขัน Crossword ระดับประถม จำนวน 37 ทีม
1.การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทองอันดับที่ 11
เด็กหญิงพัชญ์ทิตา จะมัง
เด็กชายธนกฤต สุทธิรักษ์
2.การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทองอันดับที่ 14
เด็กหญิงกนกรัตน์ ยุงไธสง
เด็กหญิงชนัญชิดา จันโท
3.การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทองอันดับที่ 21
เด็กชายตรัยธรรม กฤษวัฒนานนท์
เด็กหญิงกัญญ์วรา ระวังวงค์
การแข่งขัน Kumkom ระดับประถมศึกษา จำนวน 41 ทีม
1.การแข่งขัน Kumkom รางวัลเหรียญทอง
เด็กหญิงชญานี คนเก่ง
เด็กหญิงณัฐญา มะโนวัง
2.การแข่งขัน Kumkom รางวัลเหรียญทองแดง
เด็กหญิงเกวลิน หาญสืบ
เด็กหญิงธวัลพร ชมพูจา
SUPREME LOGIC GAMES 2023 ระดับประเทศ วันที่ 12 พฤศจิกายน 2566
ณ โรงเรียนตากพิทยาคม จังหวัดตาก
การแข่งขัน A-Math ระดับประถมศึกษา จำนวน 52 ทีม
1.การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 5 โล่ Top 5
เด็กชายปุญณกฤษฏ์ อุดร
เด็กชายณฐัภพ ภู่แส
2.การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญเงิน
เด็กหญิงกนกลดา บุญยงค์
เด็กหญิงสิริณดา ตาละกา
3. การแข่งขัน A-Math รางวัลเหรียญเงิน
เด็กหญิงกานต์พืชชา ทั่งหิรัญ
เด็กชายกฤตพัฒน์ มณีใจ
การแข่งขัน Crossword ระดับประถมศึกษา จำนวน 51 ทีม
1. การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 4 โล่ Top 5
เด็กหญิงกนกรัตน์ ยุงไธสง
เด็กหญิงชนัญชิดา จันโท
2. การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 5 โล่ Top 5
เด็กชายตรัยธรรม์ กฤษวัฒนานนท์
เด็กหญิงกัญญ์วรา ระวังวงค์
3. การแข่งขัน Crossword รางวัลเหรียญทอง อันดับที่ 9 โล่ Top 10
เด็กหญิงพัชญ์ทิตา จะมัง
เด็กชายธนกฤต สุทธิรักษ์
การแข่งขัน Kumkom ระดับประถมศึกษา จำนวน 54 ทีม
1. การแข่งขัน Kumkom รางวัลเหรียญเงิน
เด็กหญิงชญานี คนเก่ง
เด็กหญิงณัฐญา มะโนวัง
2. การแข่งขัน Kumkom รางวัลเหรียญเงิน
เด็กหญิงเกวลิน หาญสืบ
เด็กหญิงธวัลพร ชมพูจา
3. รางวัลครูผู้ฝึกสอนดีเด่น ด้านการส่งเสริมกิจกรรมการต่อคำศัพท์ และสมการ ระดับประเทศ
คุณครูทัศวัลย์ โพธิสมพรรัตน์
คุณครูสุธี สอนน้อย
4.รางวัลผู้สนับสนุน ด้านการส่งเสริมกิจกรรมการต่อคำศัพท์และสมการ ระดับประเทศ
คุณครูไอย์ศิกา อุดร
Ms.Kelly Ann Haddow
5.ผู้สนับสนุน ส่งเสริมกิจกรรมการต่อคำศัพท์และสมการ ระดับประเทศ
นายสมโภช จำปาทิพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียน
นางปารณีย์ บุญประคอง รองผู้อำนวยการโรงเรียน
6.ครูผู้ฝึกสอนและควบคุมดูแล คำคม
คุณครูเอวลี ยอมวงศ์ดี